กัญญาภัทร เข้าชิงแชมป์ ชกเฉือนชนะ อนุตรา ฟื้นพันธ์ จากรร.กีฬา อุบลราชธานี

กัญญาภัทร เข้าชิงแชมป์

กัญญาภัทร เข้าชิงแชมป์ หลังชกชนะ อนุตรา ฟื้นพันธ์ จากรร.กีฬา อุบลราชธานี ในศึกกำปั้นชิงแชมป์ประเทศ

กัญญาภัทร เข้าชิงแชมป์ นักชกจาก รร.กีฬานครราชสีมา ต่อยสนุกก่อนเฉือนชนะคะแนน อนุตรา ฟื้นพันธ์ นักชกจาก รร.กีฬา อุบลราชธานี 3-2 ผ่านเข้ารอบชิงเหรียญทอง ขณะที่ อภิชิต แจ่มดี นักชกจาก รร.กีฬา.อบจ.พิษณุโลก

ไม่ทำให้กองเชียร์ผิดหวัง ชนะคะแนน ปิติพงค์ คำทอง(รร.กีฬาจ.สุพรรณบุรี) 5-0 ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ ในรุ่น 48 กก. ศึกมวยสากลยุวชน-เยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี2564 เมื่อวันที่ 9 ธ.ค. ที่ศูนย์ฝึกกีฬาแห่งชาติมวกเหล็ก จ.สระบุรี

ศึกมวยสากลยุวชน-เยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี2564 เป็นการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศประเภทยุวชนหญิง และรอบก่อนรองฯประเภทยุวชนชาย และประเภทเยาวชนหญิง-ชาย

คู่ที่น่าสนใจ ในประเภทยุวชนหญิง รุ่น 46กก. อนุตรา ฟื้นพันธ์ นักชกจากรร.กีฬา.จ.อุบลราชธานี พบ กัญญาภัทร เบ้านอก นักชกจาก รร.กีฬา.ทศบ.นครราชสีมา ผลปรากฎว่าทั้งคู่แลกหมัดกันสนุก โดยสองยกแรกผลัดกันทำคะแนนสูสี ต้องมาชิงดำกันยกสุดท้าย ผลปรากฎว่า กัญญาภัทร ออกหมัดได้เข้าเป้ามากกว่าในยกนี้ ทำให้ชนะคะแนนไปอย่างฉิวเฉียด 3-2 ผ่านเข้ารอบชิงเหรียญทองต่อไป

ขณะที่รุ่น 48 กก. ประเภทยุวชนชาย อภิชิต แจ่มดี นักชกจากรร.กีฬา.อบจ.พิษณุโลก ไม่ทำให้กองเชียร์ผิดหวัง ชนะคะแนน ปิติพงค์ คำทอง(รร.กีฬาจ.สุพรรณบุรี)5-0 ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ

ผลคู่อื่น ประเภทยุวชนหญิง รุ่น 46 กก.หญิง รมณี เทพอินแดง(รร.กีฬา.จ.อ่างทอง) แพ้คะแนนศรันพร ผลพูน(รร.กีฬาจ.ศรีสะเกษ)2-3

รุ่น 50 กก.หญิง ธันย์ชนก บัวงาม(รร.กีฬา.จ.อุบลราชธานี) แพ้คะแนน จิราภรณ์ วัชนะจำนงค์(รร.กีฬา.จ.นครศรีธรรมราช)0-5 , นัฐจิมา เถาสุวรรณ์ (รร.สามโคก) แพ้คะแนน ธนัชพร ทับเชียงทอง(รร.กีฬา.จ.อ่างทอง) 0-5

ประเภทยุวชนชาย

รุ่น 46กก. ชยางกูร แสวงพืช(รร.สามโคก) แพ้คะแนน สรวิทญ์ จันทระ(รร.กีฬา.อบจ.พิษณุโลก)2-3 , เกียรติศักดิ์ สุขวี(รร.กีฬา.จ.ศรีสะเกษ) ชนะอาร์เอสซี สุทัศน์ มณีศรี(รร.กีฬา.จ.อุบลราชธานี)ยก2, อนุรักษ์ บุญรอด(รร.กีฬา.จ.นครศรีธรรมราช) แพ้คะแนน ศิริวัฒน์ ดาศรี(รร.กีฬา.จ.สุพรรณบุรี)0-5 , ศักดิ์รินทร์ พิชญธรรมกุล(สกีฬาจ.ลำปาง) แพ้อาร์เอสซี ชลสิทธิ์ คชสิทธิ์(รร.กีฬา.จ.นครสวรรค์)ยก2

รุ่น 48กก. คฑาวุธ เดินสันเทียะ(รร.กีฬา.นครสวรรค์) แพ้คะแนน วชิระวิทย์ บุญกุศล(รร.กีฬา.จ.ศรีสะเกษ)0-5 , ธนะธน รักอรุณ(รร.กีฬา.จ.นครศรีธรรมราช)แพ้คะแนน ณัฐพงษ์ พิมเสน(รร.กีฬา.ทศบ.นครราชสีมา)0-5, อภิชิต แจ่มดี(รร.กีฬา.อบจ.พิษณุโลก) ชนะคะแนน ปิติพงค์ คำทอง(รร.กีฬา.จ.สุพรรณบุรี)5-0 , อนุชิต ทะนานคำ(รร.กีฬา.จ.อุบลราชธานี) แพ้คะแนน พุฒิพงศ์ ทองโชติ(รร.กีฬา.จ.อ่างทอง)0-5

ประเภทเยาวชนหญิง

รุ่น 51กก.หญิง อรพิน พวงพี(รร.อาจสามารถ)แพ้น็อก ลัลน์ลลิต ไกรษี(รร.กีฬา.ทศบ.นครราชสีมา)ยกแรก , น้ำเพชร ปันคุ้ม(รร.กีฬา.จ.อ่างทอง) ชนะอาร์เอสซี ภาวิตา แซ่ฟ่าน(สกีฬา.จ.ลำปาง)ยกแรก , ชนันพร ดีจันทร์(รร.กีฬา.จ.สุพรรณบุรี) ชนะคะแนน อรพินท์ สระทองแผน(รร.กีฬา.จ.นครสวรรค์)3-2, ณิชยาภรณ์ เกตุแก้ว(รร.กีฬา.จ.นครศรีธรรมราช) แพ้คะแนน ดารินทร์ ด้วงคำกอง(รร.กีฬา.ศรีสะเกษ)1-4

 

อ่านข่าวมวยมาใหม่ >>> ข่าวมวย

เว็บหนังใหม่ล่าสุด >> เว็บดูหนังออนไลน์ฟรี